सकाळी पोट फक्त दोन मिनिटांत १००% साफ होणार, पोटाची आतडी धुतल्यासारखी साफ होतील फक्त सकाळी उठल्याबरोबर हा एक तुकडा चावून खा, …..!!

कलाकार

मित्रांनो काही जणांना पोटाचा खूप आजार होतो वेळेवर पोट साफ होत नसेल तर वारंवार दुखत असेल यासाठी त्यांनी जो प्रकारचे मेडिसिन घेत असतात यासाठी त्यांचा वेळ तर खर्च होत असतो त्याचबरोबर पैसे देखील खूप खर्च होत असतात त्याचबरोबर महिलांना त्याचा फरक देखील जाणवत नाही तर मित्रांनो आज आपण असा घरगुती उपाय बघणार आहोत त्या घरगुती उपायामुळे दोन मिनिटांमध्ये तुमचा जो काही फोटो आहे तो साफ होणार आहे जर तुम्हाला गॅस ऍसिडिटी पित्त असेल तर ते देखील गायब होणार आहे तर ते कोणता उपाय आहे चला तर मग आता आपण जाणून घेऊया.

मित्रांनो पोटाच्या आजारी आपल्याला आपण आपल्या शरीराकडे लक्ष दिल्यामुळे होत असतात आजकालच्या धावपळीच्या जीवनशैलीमध्ये आपल्याला पोषक असा आहार खायला मिळत नाहीत आपण गडबडीमध्ये बाहेरचे फास्ट फोडतील कट पदार्थ खात असतो त्याच्यामुळे आपल्याला मोठ्या प्रमाणामध्ये तेलकट खाण्याची सवय लागते व त्याचा परिणाम आपल्या पोटावर होतो मसालेदार पदार्थ आपल्या शरीरासाठी नुकसानकारक असतात आपलं पोट साफ झालं नाही तर त्याच्यामुळे आपल्याला पोट ऍसिडिटी पित्त यासारख्या अनेक आजारास सामोरे देखील जावे लागते.

मित्रांनो यासाठी आपल्याला पहिला पदार्थ लागणार आहे तो म्हणजे जीरा जीरा आहे प्रत्येकाच्या स्वयंपाक घरामध्ये मिळून जाते कारण मसाल्यामध्ये हे आवश्यक असते जीरा मध्ये फायबर असल्यामुळे आपल्या पोटामध्ये जी काही गॅस किंवा वाढलेली चरबी असते ते पुढे ढकलण्यासाठी याचा उपाय केला जातो. जीरा मध्ये कोलोमिल त्याच्यामध्ये जे द्रव्य आहे ते द्रव्य आपल्याला पातळी स्वच्छ करण्यासाठी व आतला भाग स्वच्छ करण्यासाठी आपल्याला अतिशय महत्त्वपूर्ण असतं.

आपल्याला झोपेतून उठल्यानंतर ब्रश करण्याच्या आधी उपाशीपोटी हा उपाय करायचा आहे यासाठी तुम्हाला सकाळी उपाशीपोटी एक चमचा जिरे चावून खायचे आहे चावून खाताना एकदम चांगले आहे जेणेकरून त्याचा एकदम बारीक चुरा झाला पाहिजे. त्याच्यानंतर तुम्हाला तहान असेल त्या प्रकारे तुम्हाला गरम पाणी करून प्यायचे आहे. आणि ते पाणी एकदम गोड गोड असं करून प्यायचे आहे मित्रांनो हा उपाय करताना एक लक्षात एक गोष्ट लक्षात ठेवायची आहे हा उपाय करताना आपल्याला एका जागी बसायचे आहे यासाठी आपल्याला पाच मिनिटे लागणार आहेत.

याच्यानंतर ना फक्त दोन ते तीन मिनिटे आपल्याला थोड्या अंतरावर चालायचे आहे त्याच्यानंतर लगेचच आपले पोट साफ होऊन जाणार आहे पोट जर साफ झाला नाही तर बंद गोष्टीचा त्रास होत असतो याचा अर्थ असा होतो की आपल्या शरीराच्या ग्रंथीच्या आतल्या ज्या काही भाग असतात त्या बाहेर येण्यास सुरुवात होते व त्याच्यामुळे आपल्याला मूळव्याधीसारखा अनेक आजारास सामोरे जावे लागते बऱ्याच वेळ मूळव्याधीमध्ये ऑपरेशन देखील करायला सांगितले जाते अशा प्रकारची जर समस्या तुम्हाला उद्भवून घ्यायची नसेल तर हा साधा सोपा असा घरगुती उपाय तुम्हाला करायचा आहे त्याच्यामुळे तुम्हाला कोणतेही वाईट परिणाम होणार नाही त्याचा उलट तुम्हाला फायदा होणार आहे हा उपाय तुम्हाला 25 ते 30 दिवस म्हणजेच की पूर्ण एक महिना उपाशीपोटी करायचा आहे याच्या नंतर न पुन्हा तुम्हाला कोणताही उपाय करण्याची कधीही गरज भासणार नाही.

मित्रांनो दुसरी वस्तू आहे ती म्हणजे आलं आपल्या घरामध्ये आलो हे सहजच आपल्याला भेटून जातो आल्यामध्ये उष्णता मोठ्या प्रमाणामध्ये असते आल्याचा वापर करताना थोड्या कमी प्रमाणामध्येच करायचा आहे त्याच्यामध्ये एक आल्याचा लहान तुकडा घ्यायचा आहे त्या आल्याच्या तुकडाचे चार ते पाच काप करून घ्यायचे आहेत का काप करुन झाल्यानंतर तव्यावर दोन ते तीन मिनिटं भाजून घ्यायचे आहेत. भाजून घेतल्यानंतर ना आल्या मध्ये जी उष्णता असते ती उष्णता निघून जाते यामध्ये असे काही घटक आहेत.

ते आपल्या शरीरामध्ये आतडे आहेत ते आतडे स्वच्छ करण्याचे मदत करत असते दररोज सकाळी एक किंवा दोन तुकडे चावून खायचे आहेत एकदम बारीक होईपर्यंत ते चावायचे आहेत आणि त्याच्यानंतर मग तुम्हाला सहन होईल तेवढ्या प्रमाणामध्ये गरम पाणी घ्यायचे आहे जेवढे तुम्हाला तरी देखील चालू शकते पण ते पाणी गरम असल्यामुळे खूप आवश्यक आहे.

हे पिऊन झाल्यानंतर एक ते दोन मिनिटं चालायचं आहे म्हणून याच्यानंतर ना तुमचं पोट लगेचच साफ होऊन जाणार आहे दोन्हीपैकी कोणताही एक उपाय तुम्हाला 25 ते 30 दिवस करायचा आहे दोन्ही एकत्र उपाय कधीही करू नका याचा तुम्हाला इफेक्ट परिणाम होईल त्याच्यामुळे तुम्हाला कोणता तरी एकच उपाय पूर्ण महिनाभर करायचा आहे पंधरा दिवस तो उपाय पंधरा दिवस हा उपाय असे देखील चांगला नाही कोणताही एक उपाय तुम्ही ज्या पहिल्या दिवशी चालू केला हा तोच उपाय तुम्ही लास्ट दिवसापर्यंत करायचा तर मित्रांनो साधा सोपा असा हा घरगुती उपाय तुम्ही आवश्यक करून पहा.